UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ hai - 18/03/2024 10:511450
Sáng ngày 05/3/2024, Đoàn công tác của Thường trực HĐND và UBND huyện do đồng chí Cao Hoàng Mộng Tiên - Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện làm Trưởng Đoàn có buổi làm việc, trao đổi, học tập kinh nghiệm tại huyện Nhà Bè, thành phố Hồ Chí Minh. Tham gia đoàn công tác, có đồng chí Nguyễn Ngọc Xuân – Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; đại biểu HĐND huyện và đại diện lãnh đạo các phòng, ban của huyện. Đón tiếp Đoàn có các đồng chí: Nguyễn Văn Trường, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; Võ Phan Lê Nguyễn, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, cùng các đồng chí đại diện lãnh đạo các phòng, ban của huyện Nhà Bè, thành phố Hồ Chí Minh.
Quang cảnh buổi trao đổi học tập kinh nghiệm tại huyện Nhà Bè, thành phố Hồ Chí Minh
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo HĐND 2 huyện đã thông tin 1 số kết quả nổi bật hai huyện đã đạt được trong thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, xây dựng Đảng, củng cố hệ thống chính trị, xây dựng nông thôn mới, cải cách hành chính…Ngoài ra, Đoàn công tác huyện Tuy Phước cũng tìm hiểu, trao đổi kinh nghiệm về sự chủ động của HĐND huyện Nhà Bè trong việc ban hành Nghị quyết chuyên đề về đầu tư xây dựng, phát triển kinh tế xã hội.
Đoàn công tác huyện Tuy Phước tặng quà lưu niệm
Nhân dịp này, Đoàn công tác HĐND huyện Tuy Phước đã đến tham quan Cảng Tân Cảng Hiệp Phước thuộc Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn là bến cảng trọng điểm của huyện Nhà Bè trong việc thúc đẩy kinh tế phát triển của thành phố.
Đoàn công tác tham quan cảng Tân Cảng Hiệp Phước
Qua chuyến công tác đã tiếp tục thắt chặt tình đoàn kết giữa 2 đơn vị dịp để các đại biểu HĐND 2 huyện giao lưu, chia sẻ và học tập kinh nghiệm, từ đó nâng cao chất lượng hoạt động của HĐND huyện, góp phần hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của địa phương./.
Tác giả bài viết: Thanh Sương - VP. HĐND&UBND huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng