UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ năm - 13/06/2024 09:13760
Ngày Quốc tế Thiếu nhi 01/6 chính là một sự kiện đặc biệt trong năm dành cho trẻ em, ngày này còn gọi là Tết của thiếu nhi. Hòa chung không khí tưng bừng phấn khởi của thiếu nhi cả nước, các cấp, các ngành và các địa phương trong toàn huyện đồng loạt tổ chức nhiều hoạt động thăm, tặng quà Tết thiếu nhi cho các em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Chi hội Bảo trợ Bệnh nhân nghèo Bác Ái Tuy Phước phối hợp Phòng Cảnh sát giao thông tỉnh Bình Định tặng quà cho các bệnh nhân nhi tại Trung tâm Y tế huyện
Trong dịp này, toàn huyện có 367 em có hoàn cảnh khó khăn được tặng quà từ nguồn Quỹ Bảo trợ trẻ em huyện, mỗi suất trị giá 150.000 đồng, tổng số tiền trên 55 triệu đồng.
Ngoài ra, từ các nguồn hỗ trợ của các tổ chức, cá nhân, đơn vị xã hội từ thiện trong và ngoài huyện, các địa phương đã vận động tặng hàng trăm suất quà cho những em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Đại diện chính quyền, hội đoàn thể các địa phương tặng quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn
Đây là một hoạt động có ý nghĩa rất lớn, thể hiện rõ trách nhiệm gia đình, cộng đồng và toàn xã hội với sự nghiệp chăm sóc, bảo vệ, động viên và giáo dục trẻ em. Qua đó, nhằm thúc đẩy sự quan tâm hơn nữa của các cấp ủy, chính quyền, gia đình và xã hội về ý nghĩa, tầm quan trọng của công tác bảo vệ, chăm sóc, giáo dục thiếu niên nhi đồng, những thế hệ mầm non tương lai của đất nước./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng