Qua hội nghị, Ban CHQS huyện cũng đã chỉ ra những tồn tại cần khắc phục và yêu cầu lực lượng vũ trang làm tốt hơn nữa nhiệm vụ quân sự, quốc phòng năm 2016, chú trọng công tác tuần tra, sẵn sàng chiến đấu; chuẩn bị tốt công tác tuyển chọn gọi công dân nhập ngũ năm 2016. Qua đó, Đảng ủy – Ban CHQS huyện phát động thi đua năm 2016; xác định trách nhiệm, tư tưởng, động viên cán bộ, chiến sỹ, tạo không khí thi đua sôi nổi, hoàn thành tốt nhiệm vụ quân sự, quốc phòng năm 2016.
Trao Giấy khen cho cá nhân có thành tích xuất sắc năm 2015
Tại Hội nghị, BCH quân sự huyện đã trao giấy khen và danh hiệu “chiến sỹ tiên tiến” của Bộ chỉ huy quân sự tỉnh, Ủy ban nhân dân huyện và Ban chỉ huy quân sự huyện cho 03 tập thể và 19 cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng năm 2015.
Tác giả bài viết: Diệp Toàn
Ý kiến bạn đọc