Từ ngày 29/02/2016 đến ngày 04/3/2016, 73 học đã được quán triệt, nghiên cứu, thống nhất một số nội dung công tác tham mưu tác chiến, tổ chức và phương pháp huấn luyện điều lệnh và kỷ thuật chiến đấu bộ binh; công tác đảng, công tác chính trị; công tác hậu cần kỹ thuật… làm cơ sở nâng cao trình độ tổ chức chỉ huy, điều hành huấn luyện và xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện năm 2016.
Thông qua huấn luyện nhằm nâng cao năng lực lãnh đạo, chỉ đạo, tham mưu, đề xuất của học viên để đảm bảo khả năng sẵn sàng chiến đấu, hoàn thành tốt mọi nhiệm được giao của lực lượng vũ trang huyện./.
Tác giả bài viết: Diệp Toàn
Ý kiến bạn đọc