Nhằm vận động nhân dân chấp hành tốt chủ trương, đường lối, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, hưởng ứng cuộc vận động Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, và hưởng ứng phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, từng bước đẩy lùi tệ nạn, tội phạm trong cộng đồng dân cư, nâng cao tinh thần cảnh giác, công tác đấu tranh phòng chống tội phạm và tố giác tội phạm.
Xóm Hội Vân (Quảng Vân) hiện có 71 hộ gia đình, với gần 300 nhân khẩu đang sinh sống.Thời gian qua, người dân trong xóm luôn chấp hành tốt các chủ trương của Đảng, pháp luật của Nhà nước, đi đầu trong việc thực hiện cuộc vận động Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa khu dân cư, con em trong xóm không vi phạm pháp luật và tệ nạn xã hội, góp phần giữ vững an ninh trật tự ở địa phương.
Tác giả bài viết: Xuân Vinh
Ý kiến bạn đọc