Hội nghị đã biểu quyết nhất trí giới thiệu 05 đồng chí: Nguyễn Đình Thuận-Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đ/c Trần Hữu Tường- UV BTVHU, PCT UBND huyện; Đ/c Nguyễn Văn Hùng – UV BTV HU, PCT HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Ngọc Xuân - HUV,Ủy viên Thường trực HĐND huyện; đồng chí Tô Minh Chánh- HUV, Chánh Văn phòng HĐND & UBND huyện, nhiệm kỳ 2011-2016 tham gia ứng cử đại biểu HĐND huyện Tuy Phước khóa XI (nhiệm kỳ 2016-2021). Các ý kiến phát biểu tại Hội nghị đều khẳng định các đồng chí nêu trên đảm bảo đầy đủ các tiêu chuẩn của người đại biểu HĐND theo đúng quy định của Luật tổ chức chính quyền địa phương và Luật bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu HĐND.
Sau Hội nghị, Văn phòng HĐND và UBND huyện tiếp tục tổ chức các bước tiếp theo trong quy trình giới thiệu ứng cử đại biểu HĐND huyện, hoàn thiện hồ sơ nhân sự và trình Ủy ban bầu cử huyện đảm bảo chất lượng, đúng thời gian quy định./.
Tác giả bài viết: Thanh Thủy
Ý kiến bạn đọc