Các bước lấy ý kiến tại hội nghị đã được thực hiện nghiêm túc, bài bản, đúng quy trình. Tại Hội nghị, các đại biểu đã thảo luận và giới thiệu 02 đồng chí tham gia ứng cử đại biểu HĐND huyện Tuy Phước, khóa XI, nhiệm kỳ 2016 - 2021, gồm: đồng chí Nguyễn Đình Thuận- Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Trần Hữu Tường – Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện. Đây là các đồng chí có đủ đức, đủ tài, có nhiều kinh nghiệm trong công tác, nhiệt huyết với công việc. Tiếp đó các đại biểu đã được nghe tóm tắt tiểu sử của các ứng cử viên; thảo luận và đóng góp ý kiến với các ứng cử viên.
Hội nghị thống nhất biểu quyết giới thiệu bằng hình thức giơ tay. Kết quả cả 02 ứng cử viên đều đạt 22/22 đại biểu tham dự hội nghị đồng ý giới thiệu, đạt tỷ lệ 100% .
Phát biểu tại hội nghị, Đồng chí Nguyễn Đình Thuận, thay mặt cho các đồng chí ứng cử viên đại biểu HĐND huyện khóa XI, nhiệm kỳ 2016 - 2021 đã bày tỏ lòng cảm ơn đối với sự tin tưởng, tín nhiệm của các đại biểu; đồng thời xin hứa trên cương vị công tác của mình sẽ tiếp tục nỗ lực cố gắng hơn nữa để lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt các nhiệm vụ mà Đảng, Nhà nước và nhân dân giao cho.
Sau hội nghị, UBND huyện sẽ tiếp tục giới thiệu các đại biểu với Ủy ban MTTQ huyện để chuẩn bị cho hội nghị hiệp thương lần thứ 2./.
Tác giả bài viết: Thanh Thủy
Ý kiến bạn đọc