Đồng chí Nguyễn Văn Hùng- Phó Bí thư Đảng bộ đã thông qua Báo cáo tổng kết công tác Đảng bộ năm 2015, phương hướng nhiệm vụ công tác năm 2016; sau phần thảo luận của Hội nghị, đồng chí Đoàn Tấn Hiến- Ủy viên Thường vụ Đảng ủy báo cáo kết quả phân loại Chi bộ và đảng viên năm 2015.
Năm 2015 là năm có nhiều sự kiện chính trị quan trọng của đất nước, của tỉnh, huyện, là năm diễn ra Đại hội Đảng các cấp tiến tới Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ XII của Đảng, trong bối cảnh có nhiều thuận lợi, khó khăn thách thức đan xen, được sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của Huyện ủy, HĐND, UBND huyện, Ban Chấp hành Đảng bộ CQCQ huyện, các chi ủy đảng trực thuộc đã nêu cao tinh thần đoàn kết, phát huy nội lực vượt qua khó khăn thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ đã đề ra.
Kết thúc Hội nghị, đồng chí Bí thư Đảng bộ đề nghị tất cả các đồng chí đảng viên trong toàn Đảng bộ phát huy những thành tích đã đạt được, ra sức phấn đấu, tiếp tục phát huy tinh thần thi đua cao độ, lòng yêu nước mạnh mẽ, ý chí tự lực tự cường, tích cực hưởng ứng và tham gia các phong trào thi đua yêu nước, sáng tạo, vượt khó, đoàn kết thực hiện thắng lợi Nghị quyết của Đảng, nhiệm vụ chính trị năm 2016 ngay từ những ngày đầu, tháng đầu, quý đầu, tạo điều kiện để hoàn thành thắng lợi toàn diện kế hoạch, nhiệm vụ mà Huyện ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân huyện giao, tiếp tục giữ vững Đảng bộ trong sạch, vững mạnh trong năm 2016.
Nhân dịp này, Đảng bộ đã tặng giấy khen cho 03 tập thể tiêu biểu và 9 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ công tác năm 2015.
Cùng ngày, Đảng bộ đã tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho đồng chí Võ Ngọc Cang- Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ CQCQ huyện, Trưởng phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện.
Tác giả bài viết: Thanh Thủy
Ý kiến bạn đọc