Trong năm 2015, UBND huyện đã chỉ đạo tổ chức triển khai thực hiện toàn diện công tác quốc phòng, quân sự phù hợp với tình hình thực tế ở địa phương. Xây dựng nền quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân, xây dựng tiềm lực trong khu vực phòng thủ ngày càng vững chắc, tạo điều kiện phát triển kinh tế, xã hội của địa phương. Công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ đạt 100% chỉ tiêu trên giao (350/350 thanh niên)… Bên cạnh những mặt đạt được, trước yêu cầu nhiệm vụ mới vẫn còn những điểm cần khắc phục, cải tiến trong thời gian tới đã được UBND huyện đưa vào kế hoạch triển khai nhiệm vụ quốc phòng, quân sự năm 2016.
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chíNguyễn Đình Thuận – Phó Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch UBND huyện nhấn mạnh, để hoàn thành tốt nhiệm vụ trong công tác quốc phòng, quân sự năm 2016,yêu cầu Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện, thủ trưởng các phòng, ban, ngành đoàn thể và Đảng ủy, UBND, Ban CHQS các xã, thị trấn cần phối hợp tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật về quốc phòng, an ninh; gắn phát triển kinh tế - xã hội với cũng cố quốc phòng, an ninh, chú trọng trong việc bảo vệ các khu vực phòng thủ huyện, nâng cao chất lượng đội ngũ quân sự huyện và cơ sở; chuẩn bị tốt công tác tuyển quân trong năm; tổ chức diễn tập chiến đấu trị an cho xã, thị trấn…
Đ/c Nguyễn Đình Thuận - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện trao Giấy khen cho tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc năm 2015
Qua Hội nghị, UBND huyện Tuy Phước cũng đã trao 02 Bằng khen của UBND tỉnh và 21 Giấy khen của UBND huyện cho 10 tập thể và 13 cá nhân có thành tích xuất sắc trong việc thực hiện nhiệm vụ quốc phòng, quân sự năm 2015.
Tác giả bài viết: Diệp Toàn
Ý kiến bạn đọc