UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 27/04/2022 10:364080
Chiều ngày 18/4/2022, Liên ngành Công an huyện, Ban Chỉ huy Quân sự huyện và Đồn Biên phòng Nhơn Lý tổ chức Hội nghị triển khai kế hoạch và sơ kết quý I về phối hợp thực hiện nhiệm vụ bảo vệ an ninh quốc gia, bảo đảm trật tự an toàn xã hội, đấu tranh phòng, chống tội phạm và nhiệm vụ quốc phòng năm 2022. Đồng chí Huỳnh Nam - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện dự và chủ trì Hội nghị.
Quang cảnh Hội nghị
Trong quý I, thực hiện Nghị định 03/2019/NĐ-CP của Chính phủ về thực hiện nhiệm vụ bảo vệ an ninh quốc gia, bảo đảm trật tự an toàn xã hội, đấu tranh phòng, chống tội phạm và nhiệm vụ quốc phòng, 3 đơn vị đã thực hiện tốt công tác phối hợp, trao đổi, kiểm tra, xác minh thông tin theo Quy chế đã đề ra. Đã tham mưu Huyện ủy, UBND huyện về công tác quốc phòng, an ninh; công tác xây dựng và triển khai thực hiện các phương án, kế hoạch phối hợp đảm bảo an ninh, an toàn các mục tiêu trọng điểm, sự kiện chính trị, văn hóa quan trọng trên địa bàn huyện; giải quyết các vụ việc phức tạp về an ninh, trật tự, đấu tranh, phòng chống tội phạm; bảo đảm an ninh trật tự ở khu vực biên giới biển; phối hợp chặt chẽ trong công tác phòng, chống dịch Covid-19; phòng, chống thiên tai và cứu nạn, cứu hộ; tổ chức huấn luyện, diễn tập,… góp phần tích cực thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của huyện.
Đồng chí Huỳnh Nam - Chủ tịch UBND huyện phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị
Phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị, đồng chí Huỳnh Nam - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đánh giá cao và biểu dương kết quả đạt được của 3 lực lượng trong thời gian qua. Đồng thời, yêu cầu Công an huyện, Ban Chỉ huy Quân sự huyện và Đồn Biên phòng Nhơn Lý tiếp tục tăng cường công tác phối hợp giữa 3 lực lượng từ huyện đến cơ sở; bám sát tình hình thực tế của địa bàn để nhận định, đánh giá đúng từ đó tham mưu cấp ủy, chính quyền giải quyết ngay từ cơ sở, không để hình thành điểm nóng về an ninh trật tự; thực hiện có hiệu quả công tác phát động phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc; triển khai đồng bộ các biện pháp đấu tranh phòng, chống tội phạm; phối hợp tuần tra kiểm soát, tấn công trấn áp tội phạm, đặc biệt là tập trung lực lượng bảo vệ tuyệt đối an toàn dịp lễ 30/4, 1/5 sắp đến./.
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng