UBND huyện Tuy Phướchttps://tuyphuoc.binhdinh.gov.vn/assets/images/logo.png
Thứ tư - 27/04/2022 10:304790
Chiều ngày 15/4/2022, UBND xã Phước Sơn đã tổ chức Lễ Khai mạc Đại hội Thể dục Thể thao lần thứ VI, năm 2022. Tham dự buổi Lễ, có Lãnh đạo Phòng Văn hoá & Thông tin, Trung tâm VH-TT-TT huyện; Lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN xã; các tổ chức đoàn thể, các trường học, Bí thư chi bộ, Trưởng các thôn trên địa bàn xã.
Lễ khai mạc Đại hội Thể dục Thể thao xã Phước Sơn
Phát biểu tại buổi Lễ khai mạc, đồng chí Nguyễn Đình Giới - Phó Chủ tịch UBND xã, Trưởng Ban tổ chức Đại hội TDTT xã, nhấn mạnh: Đại hội TDTT nhằm hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, đồng thời tuyên truyền nâng cao nhận thức về vai trò, ý nghĩa của luyện tập thể dục, thể thao trong việc bảo vệ, nâng cao sức khỏe, chất lượng cuộc sống của Nhân dân và xây dựng lối sống, môi trường văn hóa lành mạnh, góp phần củng cố khối đại đoàn kết toàn dân.
Đồng chí Nguyễn Như Giàu - Bí thư Đảng ủy và đồng chí Tôn Kỳ Hải – Chủ tịch UBND xã đã đánh trống khai mạc đại hội và thắp sáng ngọn lửa truyền thống Đại hội Thể dục thể thao. Ngọn lửa truyền thống được thắp sáng đã tạo niềm tin cho các vận động viên nói riêng, cho mỗi con người Việt Nam và Thể thao Việt Nam nói chung; đồng thời, tạo nên khí thế thi đua sôi nổi giữa các vận động viên về tham gia đại hội, cũng như khơi dậy tinh thần thể thao của xã nhà.
Đại hội Thể dục thể thao xã Phước Sơn lần thứ VI, năm 2022 được tổ chức với 05 môn thi đấu gồm: Chạy việt dã (nam- nữ); Bóng bàn (nam- nữ); Cờ tướng (nam – nữ); Bóng chuyền nam và Bóng đá nam. Ngay sau lễ khai khai mạc các vận động viên đã bước vào thi đấu ở 2 môn Bóng chuyền nam và Bóng đá nam./.
Tác giả bài viết: Xuân Vinh - Trung tâm VH-TT-TT huyện
Triển khai thực hiện Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 27/5/2024 của UBND huyện về việc tăng cường các biện pháp ngăn ngừa, xử lý ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Tuy Phước
Triển khai thực hiện Nghị quyết số 69/NQ-CP ngày 11/5/2024 của Chính phủ và Kế hoạch số 108-KH/HU ngày 18/3/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy Tuy Phước về thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị về đổi mới, nâng cao chất lượng