Thay mặt Ủy ban bầu cử xã Phước Hiệp, đồng chí Nguyễn Văn Đức - Chủ tịch UBND xã, Chủ tịch Ủy ban bầu cử xã tiến hành báo cáo kết quả bầu cử và kết quả xác nhận tư cách đại biểu HĐND xã khóa XII, nhiệm kỳ 2016- 2021. Đồng thời, tại kỳ họp, HĐND xã đã thông qua Nghị quyết về xác nhận kết quả thẩm tra tư cách đại biểu HĐND xã khóa XII, nhiệm kỳ 2016-2021 và biểu quyết thông qua tờ trình giới thiệu nhân sự ứng cử các chức danh của HĐND, UBND xã. Trên tinh thần dân chủ, thẳng thắn và trách nhiệm, các đại biểu đã bỏ phiếu bầu các chức danh của HĐND, UBND xã với sự tín nhiệm cao. Đã tiến hành bầu: Chủ tịch và Phó Chủ tịch HĐND xã; Trưởng ban, Phó Trưởng ban các Ban của HĐND xã; Chủ tịch, 02 Phó Chủ tịch UBND xã và Ủy viên UBND xã. Kết quả, bà Trần Thị Mỹ Diệp - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy xã được bầu làm Chủ tịch HĐND xã khóa XII nhiệm kỳ 2016-2021 và ông Nguyễn Văn Đức - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã được bầu tái cử giữ chức vụ Chủ tịch UBND xã nhiệm kỳ 2016-2021
Cũng tại kỳ họp HĐND xã đã nghe báo cáo tổng hợp những ý kiến, kiến nghị của cử tri tại các buổi tiếp xúc với những người ứng cử đại biểu HĐND xã nhiệm kỳ 2016-2021 do Ủy ban MTTQ xã trình bày. Trong đó, nổi bật có một số ý kiến, kiến nghị như: tập trung lĩnh vực đầu tư xây dựng cơ bản, phát triển kinh tế, văn hóa- xã hội và xây dựng chính quyền; quan tâm nhiều hơn nữa đến công tác thủy lợi, kênh mương nội đồng, bảo vệ môi trường, đẩy mạnh phòng chống tham nhũng; đồng thời tăng cường công tác đối thoại giữa đại biểu với cử tri, kiến nghị kịp thời những tâm tư nguyện vọng của nhân dân, đề ra quyết sách để phát triển kinh tế, an sinh xã hội, tăng cường vai trò giám sát của đại biểu HĐND xã, sớm đưa xã nhà phát triển nhanh và bền vững, phấn đấu đạt xã nông thôn mới…
Kỳ họp thứ nhất HĐND xã Phước Hiệp khóa XII đã thành công là bước khởi đầu tốt đẹp để cán bộ và nhân dân xã nhà tiếp tục đoàn kết, phấn đấu hoàn thành tốt các chỉ tiêu, kế hoạch đề ra giai đoạn 2016-2021.
Tác giả bài viết: Mỹ Diệp
Ý kiến bạn đọc