Trong nhiệm kỳ qua, thực hiện Nghị quyết của huyện Hội, Ban chấp hành huyện Hội tích cực củng cố mở rộng tổ chức hội hướng về cơ sở, đã công nhận 16 hội viên mới và thành lập mới 02 Chi hội. Về công tác tuyên truyền, giáo dục pháp luật, các chi hội trực thuộc đã tổ chức gần 70 hội thi tìm hiểu pháp luật cho 15.860 lượt cán bộ công chức, viên chức, học sinh và quần chúng nhân dân; cấp phát hơn 10.950 tờ gấp, tài liệu pháp luật và tổ chức mở 82 lớp giáo dục pháp luật cho hơn 1.580 đối tượng thanh thiếu niên chậm tiến và người vi phạm pháp luật… Đối với công tác trợ giúp pháp lý, các chi hội đã phối hợp cùng với Chi nhánh trợ giúp pháp lý nhà nước số 1 của tỉnh xây dựng chương trình phối hợp hàng năm và tổ chức được 32 đợt trợ giúp pháp lý lưu động miễn phí cho gần 4.220 lượt người dân, các đối tượng chính sách và người nghèo có nhu cầu tìm hiểu pháp luật.
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chí Phạm Bá Bàng - Phó Chủ tịch Hội Luật gia tỉnh ghi nhận và biểu dương những kết quả Hội Luật gia huyện Tuy Phước đã đạt được trong nhiệm kỳ qua. Đồng thời cũng đề nghị Hội Luật gia huyện Tuy Phước trong nhiệm kỳ mới cần đẩy mạnh hơn nữa công tác củng cố tổ chức, kiện toàn cán bộ Hội và phát triển hội viên; mở rộng và nâng cao chất lượng các mặt hoạt động của Hội, gắn công tác Hội với việc thực hiện các nhiệm vụ chính trị, kinh tế, văn hóa, xã hội của địa phương. Tiếp tục quán triệt và thực hiện tốt Chỉ thị số 03-CT/TW của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh trong công tác Hội.
Đại Hội đã bầu 09 đồng chí vào Ban Chấp hành Hội Luật gia huyện Tuy Phước nhiệm kỳ 2016-2021 và đồng chí Trần Văn Hiệp được bầu tái cử làm Chủ tịch Hội.
Tác giả bài viết: Xuân Vinh
Ý kiến bạn đọc